Ìròyìn Ìṣèlú Tó Ngbóná

Ìròyìn Ìṣèlú Tó Ngbóná

Federalism
Ìròyìn Ìṣèlú Tó Ngbóná

Wọ́n ń polówó federalism, wọ́n a má dáásì lẹ́yìn ìjọba’ – El-Rufai sọ Tinubu, APC lẹ́nu

Federalism jẹ́ ọ̀rọ̀ tí àwọn oṣèlú máa ń lò fún ìpolówó, ṣùgbọ́n wọ́n máa ń gbàgbé rẹ̀ nígbà tí wọ́n bá dé ìjọba, El-Rufai sọ ...
Read more 0
àìsanwó owó ẹgbẹ́
Ìròyìn Ìṣèlú Tó Ngbóná

Wọ́n lé ọmọ ẹgbẹ́ Reps Kofa jáde kúrò ní NNPP, wọ́n fi ẹ̀sùn àìsanwó owó ẹgbẹ́ kàn án

Wọ́n lé Kofa jáde kúrò ní NNPP nítorí àìsanwó owó ẹgbẹ́ àti ìwà àìbá ẹgbẹ́ mu. Alága NNPP ní Kano sọ pé Kofa kò ní agbára ìdìbò ...
Read more 0
Ìkọlù Èébú
Ìròyìn Ìṣèlú Tó Ngbóná

Sowore Gbá Àbùkù fún Ìkọlù Èébú lórí Tinubu

Sowore jẹ́ àbùkù lọ́dọ̀ àwọn ẹgbẹ́ aráàlú fún ìkọlù èébú lórí Ààrẹ Tinubu ní Brazil, wọ́n ké sí àwọn aláṣẹ láti gbé ìgbésẹ̀ ìdènà ...
Read more 0
Ilẹ̀ Ilara
Ìròyìn Ìṣèlú Tó Ngbóná

Ilé Ẹjọ́ Di Gómìnà Abiodun Àti Àwọn Mìíràn Lọ́wọ́ Láti Dà Sí Ilẹ̀ Àwùjọ Ilara Remo

Ilẹ̀ Ilara: Ilé Ẹjọ́ Ogun dè Gómìnà Abiodun, àwọn mìíràn lọ́wọ́ láti dà sí ilẹ̀ àwùjọ Ilara Remo tó jẹ́ 15,309 àkírò, títí tí ẹjọ́ yóò fi parí ...
Read more 0
Ìròyìn Ìṣèlú Tó Ngbóná

Ìtúmọ̀ Ìròhìn Àìtọ́ Nípa Ìyípadà Otunba Gbenga Daniel Sí PDP

Àwọn ìròhìn kan lórí àwọn ojú òpó ayélujára ti ń sọ pé Otunba Gbenga Daniel, senator tí ń ṣojú ìpínlẹ̀ Ogun East àti alákòóso ìpínlẹ̀ Ogun tẹ́lẹ̀, ti ...
Read more 0
Ẹgbẹ́ Sọ Pé Daniel Ni Onítẹ̀síwájú, Kìí Ṣe Abiodun
Ìròyìn Ìṣèlú Tó Ngbóná

OGD Ṣì Wà Nínú APC, Ọ́fíìsì Mídíà Kọ Ìròyìn Burúkú

OGD ṣì wà nínú APC, ọ́fíìsì mídíà sọ pé ìròyìn burúkú jẹ́ èké. ...
Read more 0
Ìròyìn Ìṣèlú Tó Ngbóná

APC Youths Group kìlọ̀ fun Gómìnà Abiodun pé kò lè lé Otunba Daniel kúrò ní APC

APC Youths Group fi ìkìlọ̀ sí Gómìnà Abiodun pé kò lè lé Otunba Gbenga Daniel (OGD) kúrò ní APC, sọ pé ìgbìyànjú láti ba orúkọ rẹ̀ jẹ́ yóò ...
Read more 0
Ìdàgbàsókè
Ìròyìn Ìṣèlú Tó Ngbóná

ADC Ṣe Ìdàgbàsókè Ní Àríwá Nàìjíríà Pẹ̀lú Ìparun SDP Kaduna Àti Ìyípadà APC Sokoto

ADC Ìdàgbàsókè ní Kaduna àti Sokoto pẹ̀lú ìparun SDP àti ìyípadà APC. Ṣe àwárí ìtàn ìsọ̀tẹ fún 2027!  ...
Read more 0
Ibùdó Awọ
Ìròyìn Ìṣèlú Tó Ngbóná

Ibùdó Awọ Ọ̀tun Yóò Mú Èkó Di Olórí Agbáyé Ní Ìmújáde àti Ìdàsílẹ̀ Awọ… Obasa

Ibùdó Awọ: Obasa sọ pé ibùdó awọ Oluremi Tinubu yóò mú Èkó di olórí agbáyé ní ìmújáde awọ, pẹ̀lú iṣẹ́ 10,000 àti ìdàsílẹ̀ àtọ́kasí fún àwọn oníṣẹ́ ọnà ...
Read more 0
APC NWC: Kò Sí Tikẹ́ẹ̀tì Àìdára Fún Tinubu
Ìròyìn Ìṣèlú Tó Ngbóná

Ẹgbẹ́ Yoruba Mandate Group ké sí ìtìlẹ́yìn fún Tinubu lọ́dún 2027

Ẹgbẹ́ Yoruba Mandate Group ń ké sí ìtìlẹ́yìn fún Tinubu láti gbogbo ìpínlẹ̀ mẹ́fà fún ìdibò 2027 ...
Read more 0