Wọ́n lé Kofa jáde kúrò ní NNPP nítorí àìsanwó owó ẹgbẹ́ àti ìwà àìbá ẹgbẹ́ mu. Alága NNPP ní Kano sọ pé Kofa kò ní agbára ìdìbò
Ọmọ ẹgbẹ́ Ìgbìmọ̀ Aṣòfin, Abdulmumin Jibrin Kofa, ti jẹ́ kí wọ́n lé jáde kúrò nínú ẹgbẹ́ New Nigeria People’s Party (NNPP) ní ìpínlẹ̀ Kano, nítorí ẹ̀sùn àìsanwó owó ẹgbẹ́ àti ìwà àìbá ẹgbẹ́ mu.
Ká siwájú: Ambode Yóò Darí Ìpolongo Ìdíbo Tinubu fún 2027 ní Gúúsù Ìwọ̀ Oòrùn
Alága ẹgbẹ́ náà ní ìpínlẹ̀, Hashim Sulaiman Dungurawa, sọ èyí di mọ́mọ́ nígbà tí ó ń bá àwọn oníròyìn sọ̀rọ̀ ní ìlú Kano ní ọjọ́ Sátidé.
Dungurawa sọ pé Kofa, tí wọ́n fi ẹ̀sùn kàn pé ó ń sọ̀rọ̀ lòdì sí ẹgbẹ́ àti àwọn aṣáájú rẹ̀ lórí àwọn ohun èlò ìsọ̀rọ̀, kò san owó tí ó yẹ kí ó san fún ẹgbẹ́.
Ó tún sọ pé Kofa kò ní agbára ìdìbò tó pọ̀, àti pé àṣeyọrí rẹ̀ ní ìdìbò jẹ́ nítorí àgùntàn Kwankwasiyya àti ipò NNPP, kìí ṣe nítorí ìdárasílẹ̀ ara rẹ̀.
“Kofa kò lè ṣe é láìsí NNPP. Ó jáde kúrò ní APC nítorí kò lè ṣe é níbẹ̀, ṣùgbọ́n nígbà tí ó wọ NNPP, ó di ọmọ ẹgbẹ́ Reps. Ó ń tan ara rẹ̀ jẹ nísinsìnyí pé òun lágbára,” Dungurawa tẹ́kọjá.
Ká siwájú: Ìjọba Àpapọ̀ Ṣèlérí Ìdásípadà Ètò Ìdábòbò Ìlera fún Gbogbo Ènìyàn
Ọ̀rọ̀ yìí ti ru àwọn olóyè méjì jáde, pẹ̀lú àwọn tí wọ́n ń sọ pé Kofa ti ṣe àṣìṣe tí kò san owó ẹgbẹ́, àti àwọn tí wọ́n sọ pé ìlékọjá yìí jẹ́ ìwà àìbá ẹgbẹ́ mu. Bí ó ti wù kí ó rí, ìdálẹ́bi yìí ti fi ìdààmú bá àwọn olùgbààwé NNPP, nígbà tí wọ́n ń wo bí Kofa yóò ṣe gbé ìgbésẹ̀ tí ó kàn.