Ilẹ̀ Ilara: Ilé Ẹjọ́ Ogun dè Gómìnà Abiodun, àwọn mìíràn lọ́wọ́ láti dà sí ilẹ̀ àwùjọ Ilara Remo tó jẹ́ 15,309 àkírò, títí tí ẹjọ́ yóò fi parí
Ní òwúrọ̀ ọjọ́ Ajé, Ilé Ẹjọ́ Gíga Jùlọ ní Ìpínlẹ̀ Ogun, tí ó wà ní Ìlú Sagamu, ti pàṣẹ ìdènà ìgbàdíẹ̀ kan tí ó dè Gómìnà Dápọ̀ Abiodun, àwọn aṣojú rẹ̀, Industrial Platform Remo Limited, àti Arise Integrated Industrial Platform lọ́wọ́ láti máa dà sí ilẹ̀ àwùjọ Ilara Remo tó jẹ́ 6,227.91 hèkítárì (15,309.172 àkírò) ní agbègbè Ìjọba Ìbílẹ̀ Remo North ní Ìpínlẹ̀ Ogun.
Also read: Daniel Ni Onítẹ̀síwájú, Ìwọ Kọ! Ẹgbẹ́ Sọ Fún Dapo Abiodun
Ìdènà yìí wáyé lẹ́yìn ìbẹ̀bẹ̀ ex parte àti ìwé ìbúra ìkánjú tí àwọn olùbẹ̀bẹ̀, tí ó pẹ̀lú Lisa ti Ilara Remo, Chief Samuel Olukoya Sodunola; Oliwo Egudu, Chief Babatunde Ogunfeso; Olootu Asipa Oje, Chief Ayedun Akintoye; àti Ọ̀gbẹ́ni Remilekun Ogunfuwa, olùdarí ìpolongo ti Ẹgbẹ́ Ìdàgbàsókè Ilara Remo, àti àwọn mẹ́wàá mọ́kànlélógún mìíràn, fi sílẹ̀ ní Ilé Ẹjọ́ nọ́ńbà HCS/377/2025, tí ó wà ní ọjọ́ 18 Oṣù Kẹjọ, ọdún 2025.
Àwọn olùbẹ̀bẹ̀ bẹ Ilé Ẹjọ́ pé kí wọ́n dènà àwọn olùjẹ́jọ́ láti máa ṣe ìpàdàbọ̀, àdàkàlẹ̀ tàbí títà ilẹ̀ náà tí ó jẹ́ 6,227.91 hèkítárì ní Ilara, nítòsí Ilishan, ní agbègbè Ìjọba Ìbílẹ̀ Remo North, tí a ṣe àkọsílẹ̀ nínú Àwòrán Ìwádìí No. IL02/PROV/1998 tí a ṣe ní ọjọ́ 18 Oṣù Kẹfà, ọdún 1998, látọwọ́ Surveyor S. A. Oluwoye, títí tí ẹjọ́ náà yóò fi parí.
Aṣojú àwọn olùbẹ̀bẹ̀, Dókítà Olumide Ayeni, SAN, sọ pé ìbẹ̀bẹ̀ náà dá lórí òtítọ́ pé àwọn olùbẹ̀bẹ̀ ni olóòótọ́ àti oníni ilẹ̀ Ilara náà. Ó tún sọ pé àwọn olùjẹ́jọ́ kẹrin àti karùn-ún ti ń jí àwọn olùbẹ̀bẹ̀ ní ìdí nípa fífi àwọn ilé tàbí kíkọ́ àwọn nǹkan sórí ilẹ̀ náà, àti títà á fún àwọn ẹlòmíràn bí kò ṣe pé ẹjọ́ yìí ń lọ lọ́wọ́.
Ó sọ pé àwọn olùjẹ́jọ́ yìí ń lo ìtìlẹ́yìn Gómìnà Abiodun àti àwọn mìíràn láti wọ ilẹ̀ náà, tí wọ́n sì ti bẹ̀rẹ̀ ìkọ́lé àti títà ilẹ̀ náà títí di àsìkò yìí, àyàfi tí wọ́n bá dènà wọn.
Ayeni tún sọ pé bí wọ́n bá jẹ́ kí àwọn olùjẹ́jọ́ náà máa tẹ̀síwájú láti dà sí ilẹ̀ Ilara, ìdènà náà kò ní jẹ́ kí ìdájọ́ tó bá wá yọrí sí rere fún àwọn olùbẹ̀bẹ̀ ní ìdí nítorí pé ìparun tó bá wáyé kò ní jẹ́ kí èrè eyikeyì wà. Ó sọ pé ìdènà yìí jẹ́ ìdí láti dáàbò bo ipò ilẹ̀ náà títí tí ẹjọ́ yóò fi parí, kí ó má bàa di ìdájọ́ asán.
Also read: APC Youths Group kìlọ̀ fun Gómìnà Abiodun pé kò lè lé Otunba Daniel kúrò ní APC
Ní ìdájọ́ rẹ̀, Adájọ́ O.S. Oloyede sọ pé ẹjọ́ náà ní ìdí, nítorí náà, ó pàṣẹ ìdènà ìgbàdíẹ̀ tí ó dè Gómìnà Abiodun àti àwọn aṣojú rẹ̀ lọ́wọ́ láti máa dà sí ilẹ̀ Ilara títí tí ẹjọ́ náà yóò fi parí. Adájọ́ náà tún dá ẹjọ́ náà síwájú sí ọjọ́ Ajé, ọjọ́ kọkànlélógún oṣù September fún ìgbọ́ràn síwájú.