APC Youths Group fi ìkìlọ̀ sí Gómìnà Abiodun pé kò lè lé Otunba Gbenga Daniel (OGD) kúrò ní APC, sọ pé ìgbìyànjú láti ba orúkọ rẹ̀ jẹ́ yóò já sí asán
Ẹgbẹ́ Progressives Youth Wing ti All Progressives Congress (APC) ní Ìpínlẹ̀ Ọ̀gun ti kéde ìkìlọ̀ líle sí Gómìnà Dapo Abiodun lórí ìgbìyànjú tí wọ́n sọ pé ó ń ṣe láti lé Otunba Gbenga Daniel, tí a mọ̀ sí OGD, kúrò ní ẹgbẹ́ APC.
Ní àtẹ̀jọ̀sí tí wọ́n gbé jáde ní Abẹ́òkútá ní ọjọ́ Àìkú, ẹgbẹ́ APC Youths Group sọ pé Gómìnà Abiodun ń ṣe ètò àfọwọ́ṣe láti fi ìdààmú ba OGD, láti ìhalẹ̀ wíwó ilé àti ilé òtẹ́ẹ̀lì rẹ̀, sí ìtàn àìtọ́ tí ń sọ orúkọ rẹ̀ di ẹlẹ́gbin.
Wọ́n sọ pé ìgbìyànjú yìí kọ́ jẹ́ lásán, ṣùgbọ́n ètò tí a ṣe lọ́nà ìlànà láti yọ OGD kúrò kí Abiodun lè rí ọ̀nà fún ìdíje Sẹ́nétọ̀ Ogun East nínu ìdíje tí ń bọ̀.
“Èrò náà kedere: láti sọ Ààrẹ Bola Ahmed Tinubu lòdì sí OGD nípa sísọ pé kò ṣeé gbára lé. Ṣùgbọ́n ìtàn yìí yóò wó lulẹ̀ nítorí ìtàn òtítọ́,” ni APC Youths Group sọ.
Ẹgbẹ́ náà tún sọ pé ìbẹ̀rù Gómìnà Abiodun ni ìbátan àtijọ́ tí ó wà láàárín OGD àti Ààrẹ Tinubu, èyí tí ó ti wà fún ọ̀pọ̀ ọdún mẹ́rìnlélọ́gbọ̀n.
Wọ́n sọ pé nígbà tí OGD ń ṣe olùfowó fún NADECO àti olùgbèjà ìjọba tiwa-n-tiwa ní àwọn ọjọ́ òkùnkùn ìjọba ológun, Abiodun ń ṣe ìbádọ́rẹ̀ẹ́ pẹ̀lú àwọn ẹgbẹ́ tí ó lòdì sí ìjọba tiwa-n-tiwa tí wọ́n fẹ́ dá ìdíje June 12 dúró.
APC Youths Group tún fi ìkìlọ̀ hàn pé àwọn mọ̀ pé Gómìnà ń ṣètò láti kọlù àwọn ohun ìní OGD, títí kan iná sun wọn.
“A ní ìtọ́kasí pé Gómìnà ń ṣètò ìkọlù àti iná sun-àwọn-ohun-ìní OGD. A fi ìkìlọ̀ sí àwọn agbófinró pé kí wọ́n ṣọ́ra, Ìpínlẹ̀ Ọ̀gun kò lè gba ìwà ipá nítorí ìfẹ́ ọkàn ẹnì kan,” wọ́n sọ.
Ní ìparí, ẹgbẹ́ náà tún sọ ìfọkànsìn wọn fún APC àti Ààrẹ Tinubu, wọ́n sì ṣèlérí láti dènà gbogbo ìgbìyànjú láti yà OGD sọ́tọ̀ tàbí láti ba orúkọ rẹ̀ jẹ́. “OGD kò lè kúrò ní APC.
Ó jẹ́ òpómúlẹ́rọ́, oníìjọba tiwa-n-tiwa, àti olóṣèlú ọmọlúwàbí. Ìgbìyànjú láti pa á run jẹ́ ìgbìyànjú láti dín ìdílé progressives kú ní Ọ̀gun àti Nàìjíríà,” APC Youths Group kéde.