Ìrìn àjò lọ́pọ̀lọpọ̀ Tinubu jẹ́ ìkọlù, LP sọ, nígbà tí orílẹ̀-èdè ń kojú ìnira ètò-ọrọ̀ àti àìléwu. Wọ́n sọ pé ó lo ọjọ́ 160 lóde orílẹ̀-èdè
Ẹgbẹ́ Labour Party (LP) ti kọ Ààrẹ Bola Tinubu lẹ́yìn ìrìn àjò lọ́pọ̀lọpọ̀ rẹ̀ sí òkèòkè, wọ́n sì sọ pé àìsí rẹ̀ lọ́pọ̀lọpọ̀ kò yẹ ní àkókò tí orílẹ̀-èdè ń kojú ìnira ètò-ọrọ̀ àti àìléwu tó ń pọ̀ sí i.
Ká siwájú: Tinubu Yìn Shettima Gẹ́gẹ́ Bí Olùrànlọ́wọ́ Tó Ṣe Pàtàkì
Ní àtẹ̀jáde kan ní ọjọ́ Sátidé, Agbẹnusọ Ẹgbẹ́ LP, Tony Akeni, sọ pé ìsinmi iṣẹ́ ọjọ́ mẹ́wàá tí Ààrẹ ń lọ sí France àti United Kingdom fi hàn pé Tinubu “kò fẹ́ dúró sí ilé láti kojú àwọn ìṣòro orílẹ̀-èdè.”
Akeni sọ pé ìrìn àjò lọ́pọ̀lọpọ̀ yìí wà lẹ́yìn ìpọ́njú ètò-ọrọ̀, naira tí ń dín kù, àìléwu tó gbilẹ̀, àti ìwádìí World Bank tí ó fi hàn pé àwọn ará Nigeria 135 miliọnu ti wọ inú òṣì ní oṣù méjìdínlọ́gbọ̀n àkọ́kọ́ ìjọba Tinubu.
“Bí Tinubu ṣe ń lọ sí òkèòkè, ó fi orílẹ̀-èdè sílẹ̀ tí ìnira ètò-ọrọ̀ ti bà jẹ́, níbi tí 135 miliọnu ènìyàn wọ inú òṣì nítorí àwọn ìlànà ètò-ọrọ̀ rẹ̀,” ó sọ.
Ó tún sọ pé ìpànìyàn ìwà-ipá ní orílẹ̀-èdè jẹ́ ààbọ̀ 57 lóòjọ́, tí ó ga ju 50 tí a ṣe àkọsílẹ̀ lóòjọ́ ní ogun Ukraine lọ.
LP tún béèrè ìbéèrè nípa bí Tinubu ṣe ń lọ ìrìn àjò lọ́pọ̀lọpọ̀, wọ́n sọ pé ó ti lo fẹ́rẹ̀ẹ́ ọjọ́ 160 lóde orílẹ̀-èdè ní ìdí méjì ọdún.
Wọ́n sọ pé irú “ìrìn àjò ìlera àti ìgbádùn” yìí ń ba ìjọba jẹ́, ó sì ń fa owó orílẹ̀-èdè jẹ.
Àmọ́, ẹgbẹ́ APC tí ó ń ṣàkóso ti gbèjà ìrìn àjò Ààrẹ, wọ́n sọ pé ìjọba ń tẹ̀síwájú bí ó ti wù kí Ààrẹ wà níbi tàbí níbẹ̀. Agbẹnusọ APC, Seye Oladejo, sọ pé Tinubu ń bára wọn sọ̀rọ̀ nígbà gbogbo pẹ̀lú àwọn ẹgbẹ́ ààbò àti ètò-ọrọ̀ rẹ̀, àní nígbà tí ó wà lóde orílẹ̀-èdè.
“Ìjọba kò dúró síbẹ̀ nítorí pé aṣáájú ń sinmi, ní àkókò tí ìbánisọ̀rọ̀ tí ó léwu àti gidi wà ní ìmúrú,” Oladejo sọ.
Ká siwájú: Remi Tinubu Fi Ìrànwọ́ RHI Fún Àwọn Obìnrin Ogun Láti Dàgbà
Bí ó ti wù kí ó rí, ìrìn àjò Tinubu sí Europe ní ọjọ́bọ̀ ti ru àríyànjiyàn jáde láàárín àwọn ẹgbẹ́ òṣèlú àti àwọn ẹgbẹ́ aráàlú, tí wọ́n sọ pé wíwà Ààrẹ ní ilé ṣe pàtàkì ní àkókò ìnira ètò-ọrọ̀ àti àìléwu yìí.