Lagos ADC ṣe àbọ̀wọ́n fún Gbadebo Rhodes-Vivour, àṣàyàn olùdíje ìpínlẹ̀ Labour Party 2023, gẹ́gẹ́ bí ìlànà ìṣọ̀kan àwọn alátakò fún ìdíbò 2027
Ní ọjọ́ Sátídé, ẹgbẹ́ African Democratic Congress (ADC) ní ìpínlẹ̀ Èkó ṣe àbọ̀wọ́n ìṣèlú fún Gbadebo Rhodes-Vivour, olùdíje ìpínlẹ̀ ẹgbẹ́ Labour Party ní ìdíbò 2023, pẹ̀lú ìyìn pé ìyípadà rẹ̀ jẹ́ àmì ìlọsíwájú fún ìlànà ìṣọ̀kan ẹgbẹ́ náà ṣáájú ìdíbò 2027.
Ká siwájú: 2027: Amaechi Ṣàtẹ̀lé Ìdíje fún Ìpín ADC
Ìpàdé náà, tí ó wáyé ní àgbègbè ìjọba ìbílẹ̀ Alimosho, ní ìpéjọpọ̀ àwọn aṣáájú ẹgbẹ́, àwọn olùfojúsùn, àti àwọn olóṣèlú tí wọ́n yìn ìgbésẹ̀ yìí gẹ́gẹ́ bí ìlànà láti ṣọ̀kan àwọn alátakò ní Èkó àti ní ìbòmíràn.
Ní ọ̀rọ̀ ìbọ̀wọ́n rẹ̀, alága ADC Èkó, Ọ̀gbẹ́ni George Ashiru, sọ pé ìyípadà Rhodes-Vivour kọ́ jẹ́ fún ẹnì kan ṣoṣo bíkọ́ṣe láti fún ìgbìyànjú ìṣèlú tí ń dàgbà lágbára.
“A kì í fi ọkùnrin kan hàn; a ń fi ìgbìyànjú hàn. Ohun tí Rhodes-Vivour dúró fún ni aṣáájú ìgbìyànjú tí ó mìlọ́run Èkó ní ìdíbò tí ó kọjá. Ìṣọ̀kan yìí kọ́ bẹ̀rẹ̀ ní oṣù mẹ́ta sẹ́yìn, ó ti bẹ̀rẹ̀ ní ọdún méjì sẹ́yìn, àti pé lónìí a ń ṣe àyẹyẹ rẹ̀,” Ashiru sọ.
Ó tún sọ pé ète ADC ni láti gbé ìfọwọ́sowọ́pọ̀ àti àǹfààní fún gbogbo àwọn olùgbé, ní sísọ pé: “Ète wa ni láti kọ́ Èkó tí ó jẹ́ fún gbogbo ènìyàn, níbi tí àwọn aráàlú àti àwọn ọmọ wọn yóò rí àǹfààní fún ọjọ́ ọ̀la.”
Ìgbákejì Ààrẹ tẹ́lẹ̀, Ọ̀gbẹ́ni Atiku Abubakar, tún fi ìhìn iṣọ̀kan ránṣẹ́ sí ìdílé ADC. Gẹ́gẹ́ bí aṣojú rẹ̀, Ọ̀jọ̀gbọ́n Ola Olateju, Atiku yìn ìgbìyànjú ìṣọ̀kan yìí, ní sísọ pé ADC kọ́ jẹ́ ẹgbẹ́ ìṣèlú lásán bíkọ́ṣe ìgbìyànjú àwọn ènìyàn.
Ká siwájú: ADC Ṣe Ìdàgbàsókè Ní Àríwá Nàìjíríà Pẹ̀lú Ìparun SDP Kaduna Àti Ìyípadà APC Sokoto
“ADC kì í ṣe ẹgbẹ́ ìṣèlú lásán; ó jẹ́ ìgbìyànjú àwọn ènìyàn. Pẹ̀lú ìmọ̀ràn yìí, ẹnikẹ́ni lè di ohunkóhun láìka ẹ̀yà, ẹ̀sìn, tàbí ẹgbẹ́ ìsọ̀rí,” ìhìn Atiku sọ.