Tinubu Yìn Shettima Gẹ́gẹ́ Bí Olùrànlọ́wọ́ Tó Ṣe Pàtàkì

Tinubu Yìn Shettima Gẹ́gẹ́ Bí Olùrànlọ́wọ́ Tó Ṣe Pàtàkì

- in Ìdìbò
60
0
Tinubu Yìn Shettima Ní Ọjọ́ Ìbí Rẹ̀

Tinubu yìn Shettima bí olùrànlọ́wọ́ tó ṣe pàtàkì ní ọjọ́ ìbí 59th rẹ̀, ó sọ pé ìfọwọ́sowọ́pọ̀ wọn yóò mú èrè wá fún Nàìjíríà


Ààrẹ Bola Tinubu ti fi ìyìn kún ìyìn fún Igbákejì Ààrẹ Kashim Shettima ní ọjọ́ ìbí 59th rẹ̀, ó sì sọ pé ó jẹ́ olùrànlọ́wọ́ tó ṣe pàtàkì ní ìrìn àjò ìdàgbàsókè orílẹ̀-èdè Nàìjíríà.

Ká siwájúKò s’ẹ́ni tí ó lòdì sí ìrìn àjọ fún Tinubu, Omo-Agege – Olórí APC Delta sọ fún IPAC

Nínú ọ̀rọ̀ tó jáde ní alẹ́ ọjọ́ Monday, Tinubu sọ pé Shettima jẹ́ “ẹ̀gbọ́n mi, alábàáṣiṣẹ́ àti Igbákejì Ààrẹ,” ó sì tún sọ pé ìgboyà àti ìgbàgbọ́ rẹ̀ nínú ìlọsíwájú orílẹ̀-èdè kò yẹ̀ sílẹ̀ rárá.

“Ọjọ́ yìí tún fún wa ní àǹfààní láti ṣe ayẹyẹ ọjọ́ ìbí rẹ, ẹ̀gbọ́n mi àti alábàáṣiṣẹ́, bí o ṣe ń wọ ọdún tuntun,” Tinubu kọ. Ó yìn Shettima fún iṣẹ́ rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí Gómìnà Ìpínlẹ̀ Borno àti Sẹnétọ̀ tẹ́lẹ̀, ó sọ pé nínú àwọn ipò wọ̀nyí, ó fi hàn pé ìdánilójú àti iṣẹ́ ló ṣe pàtàkì, kìí ṣe àǹfààní mére.

Tinubu tún sọ pé ìfọkànsìn Shettima sí ìjọba ìlú àti ìdàgbàsókè ètò ọrọ̀ ajé ti jẹ́ kí àwọn àṣeyọrí rẹ̀ ní ìpele orílẹ̀-èdè ṣe àfihàn. “Mo mọrírì ìdàníyàn rẹ, ìdúróṣinṣin, àti ìfọwọ́sowọ́pọ̀ rẹ gẹ́gẹ́ bí Igbákejì mi. Nígbà tí mo yàn ọ́, mo yàn ìdánilójú àti àwọn ànímọ́ tó yẹ kí Nàìjíríà lè gbára lé,” ó sọ.

Ó tún sọ pé Shettima ti fi ìdánilójú hàn ní gbogbo ọjọ́ bí Igbákejì Ààrẹ, ó sì ń ṣe àtìlẹ́yìn fún ètò Ìrètí Tuntun (Renewed Hope Agenda).

“Láti ìbẹ̀rẹ̀ ìfọwọ́sowọ́pọ̀ pẹ̀lú àwọn orílẹ̀-èdè mìíràn ní Òkun Atlantik sí ìdàgbàsókè ààbò oúnjẹ àti àwọn ìdókòwò, ìfọwọ́sowọ́pọ̀ rẹ ti ṣe pàtàkì fún àṣeyọrí wa,” Tinubu sọ.

Ó sọ pé ní àwọn oṣù tí ń bọ̀, ìfọwọ́sowọ́pọ̀ wọn yóò máa mú àwọn èrè tó ṣe pàtàkì wá fún àwọn aráàlú. “Bí a ṣe ń ṣí àwọn ọ̀nà ìṣòwò tuntun sílẹ̀, tí a sì ń kọ́ àwọn ilé ẹ̀kọ́, ilé ìwòsàn, àti àwọn iṣẹ́, ìfọwọ́sowọ́pọ̀ wa yóò máa ṣe àfihàn èrè tí àwọn aráàlú yóò rí,” ó sọ.

Tinubu tún sọ pé ìbáṣepọ̀ tí wọ́n ní kọjá ìṣèlú, ó sọ pé ó jẹ́ àjọṣe tó wà láàárín àwọn apá orílẹ̀-èdè àti àṣà. “O ń rán wa létí ohun tí ó ṣeé ṣe tí Nàìjíríà bá wà ní ipò àkọ́kọ́, àpẹẹrẹ tó yẹ kí àwọn tó ń wá ipò olórí tẹ̀ lé,” ó sọ.

Ká siwájúAPC: Kò Sí Tikẹ́ẹ̀tì Àìdára Fún Tinubu L’Ọ́dún 2027

Ní ìparí, Tinubu fẹ́ fún Shettima ní ìgbésí ayé tó kún fún ìmọ̀lára, ọgbọ́n, àti ọdún púpọ̀ tí yóò máa ní ipa rere. “Ní ọjọ́ ìbí 59th rẹ, mo fẹ́ kí o ní ìgbésí ayé tuntun, ọgbọ́n àti ọdún púpọ̀. Kú ọjọ́ ìbí, Kashim, kí o sì tún padà wá!” ó sọ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may also like

Wọ́n ń polówó federalism, wọ́n a má dáásì lẹ́yìn ìjọba’ – El-Rufai sọ Tinubu, APC lẹ́nu

Federalism jẹ́ ọ̀rọ̀ tí àwọn oṣèlú máa ń