2027: Amaechi Ṣàtẹ̀lé Ìdíje fún Ìpín ADC

2027: Amaechi Ṣàtẹ̀lé Ìdíje fún Ìpín ADC

- in Ìdìbò
57
0
Amaechi Kede Ìdíje fún 2027

Amaechi kede ìpinnu rẹ̀ láti dije fún ìpín ADC ní 2027, ó sọ pé òun kò ní yọ̀ǹda fún ẹnikẹ́ni


Ọjọ́ kan tí ó kọjá lọ́wọ́, Rotimi Amaechi, ọmọ ọdún 60, tí ó jẹ́ Mínístà fún Ìrìnnà tẹ́lẹ̀, ti fi ara rẹ̀ sílẹ̀ láti dije fún ìpín African Democratic Congress (ADC) fún ìdíje ààrẹ ọdún 2027.

Ká siwájú: Ogun 2027: Salako, Talabi Ṣeto Ibura Okunkun fun APC

Ní ìpàdé pẹ̀lú àwọn oníṣòwò ní Kano, Amaechi sọ pé òun kò ní yọ̀ǹda fún ẹnikẹ́ni, ó sì kéde pé òun yóò dojú kọlú Bola Tinubu ní 2027.

“Mo máa dije fún ìpín ADC, àti pé mo nírètí láti ṣẹgun kí n lè kọjú sí Tinubu ní 2027. Èmi kò ní yọ̀ǹda fún ẹnikẹ́ni. Jẹ́ kí àwọn ènìyàn pinnu ẹni tí wọ́n fẹ́,” ni Amaechi sọ.

Ó tún ṣàríwísí ìjọba Tinubu, ó sọ pé àwọn aráàlú ti rẹ̀ wọ́n nítorí ìnira àti ìjọba tí kò dáa. “Bí wọ́n bá fẹ́ ṣe ìdìbò tí ó tọ́ tàbí bẹ́ẹ̀ kọ́, ohun kan dáa: àkókò ti tán. Àwọn ènìyàn ń jìyà káàkiri, kì í ṣe ní Rivers nìkan,” ó sọ.

Nípa ìgbẹ́kẹ̀lé ìṣèlú rẹ̀, àwọn kan sọ pé Amaechi ti pàdánù àyè sí Nyesom Wike, Mínístà FCT. Àmọ́, Amaechi sọ pé ìpàdé ADC rẹ̀ ní Rivers ní ìgbà tí ó kọjá fi hàn pé òun ṣì ní ìgbẹ́kẹ̀lé láàárín àwọn ènìyàn.

Ká siwájú: ADC Ṣe Ìdàgbàsókè Ní Àríwá Nàìjíríà Pẹ̀lú Ìparun SDP Kaduna Àti Ìyípadà APC Sokoto

Amaechi, tí ó jẹ́ Gómìnà Rivers tẹ́lẹ̀, sọ pé òun jẹ́ ọ̀kan lára àwọn tí wọ́n múra sílẹ̀ jù fún 2027, ó sì sọ pé ìdíje rẹ̀ yóò mú ìṣọ̀kan wá láàárín àwọn ẹkùn orílẹ̀-èdè.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may also like

Wọ́n ń polówó federalism, wọ́n a má dáásì lẹ́yìn ìjọba’ – El-Rufai sọ Tinubu, APC lẹ́nu

Federalism jẹ́ ọ̀rọ̀ tí àwọn oṣèlú máa ń