Àwọn Obìnrin Ogun: Remi Tinubu fi ìrànwọ́ RHI fún obìnrin 500 ní Ìpínlẹ̀ Ogun pẹ̀lú àwọn ohun èlò ìṣòwò àti ìrànwọ́ owó láti mú ìdàgbàsókè wọn ṣẹlẹ̀
Ìdàsílẹ̀ Renewed Hope Initiative (RHI), ètò ìyàwó Ààrẹ, Sẹ́nétọ̀ Oluremi Tinubu, ti fún àwọn obìnrin 500 ní agbára láti 20 agbègbè ìjọba ìbílẹ̀ ní Ìpínlẹ̀ Ogun.
Níbi ìfihàn àwọn ohun èlò ìgboyà ní Presidential Lodge, Ibara, Abeokuta, Ìyáàfin Ààrẹ tẹnu mọ́ pé kò yẹ kí obìnrin kankan ṣẹ́ kù lẹ́yìn nínú ìrìn àjò ìdàgbàsókè orílẹ̀-èdè, ó sì sọ pé RHI yóò máa jẹ́ ìmọ́lẹ̀ ìdàgbàsókè fún àwọn obìnrin Ogun.
Remi Tinubu, tí ìyàwó Gómìnà Ìpínlẹ̀ Ogun àti olùdarí RHI ní ìpínlẹ̀, Bàmidélé Abiodun, ṣojú fún, sọ pé ètò náà kọ́ àwọn obìnrin Ogun lọ́wọ́ nínú ìrànwọ́ oko, àwọn ìfúnní owó àti ìrànwọ́ ìgbàdùn láti bẹ̀rẹ̀ tàbí mú àwọn ìṣòwò kékeré àti ìdàgbàsókè dára síi, èyí tí yóò mú ìdàsí rere wá sí ètò ọrọ̀ ajé.
Àwọn ohun èlò tí wọ́n pín pẹ̀lú àpótí ìtútù, kùkù iná, àwọn ààtàn, àwọn ẹ̀rọ ìdàgbàsókè àti àwọn ẹ̀rọ ìlọ, pẹ̀lú ìtìlẹ́yìn owó látọwọ́ Gómìnà Dápọ̀ Abiodun. Ìyáàfin Ààrẹ sọ pé RHI ti kan àwọn obìnrin Ogun tó lé ní 100,000 àti àwọn ìdílé wọn.
“Látìgbà tí RHI bẹ̀rẹ̀, ó ti kan àwọn obìnrin tó lé ní 100,000, àti pé nọ́ńbà náà ń pọ̀ sí i lọ́jọ́ojúmọ́,” ó sọ.
Ó tún sọ pé ètò náà tún dojúkọ ìgboyà àwọn obìnrin Ogun nínú iṣẹ́ àgbẹ̀ nípa pípèsè àwọn ìrúgbìn, ohun èlò oko àti ìdánilẹ́kọ̀ọ́ láti mú ìmújáde oúnjẹ pọ̀ sí i.
Ní ọ̀rọ̀ rẹ̀, Kọmíṣọ́nà fún Ọ̀ràn Obìnrin àti Ìdàgbàsókè Àwùjọ, Adijat Adeleye, sọ pé ètò náà yóò máa jẹ́ kí àwọn obìnrin Ogun di alágbára ní ti ètò ọrọ̀ ajé àti òmìnira, èyí tí yóò jẹ́ kí wọ́n lè mú ìpinnu wọn ṣẹ.