Taifa Stars AFCON 2025: Ẹgbẹ́ Tanzania ti ṣí ìdílé ìmúrasílẹ̀ ní Egypt lábẹ́ ẹlẹ́rìn-ìdàrísí Pablo Gamondi, wọ́n sì ń retí láti dojú kọ́ Nigeria ní December 23
Ẹgbẹ́ orílẹ̀-èdè Tanzania, Taifa Stars, pẹ̀lú ẹlẹ́rìn-ìdàrísí tuntun Pablo Gamondi láti orílẹ̀-èdè Argentina, ti ṣí ìdílé ìmúrasílẹ̀ fún Ìdìje Àwọn Orílẹ̀-èdè Áfríkà (AFCON) 2025 ní orílẹ̀-èdè Egypt ní ọjọ́ kẹrin oṣù December 2025.
Tun ka: Nnadozie àti Ajibade Ṣàwọn 100 Tó Dára Jù Lágbàáyé
Láàrín ìdílé yìí ní Egypt, àwọn agbabọ́ọ̀lù Taifa Stars yóò ṣe ìdánilẹ́kọ̀ọ́ líle láti mú kí ara wọn le, ṣàtúnṣe ọ̀nà ìṣeré wọn, kí wọ́n sì túbọ̀ di ọ̀kan ṣáájú kí wọ́n tó lọ sí Morocco fún ìdìje náà.
Tanzania wà nínú Group A pẹ̀lú Nigeria, Tunisia àti Uganda.
Wọ́n yóò bẹ̀rẹ̀ ìdìje wọn pẹ̀lú Nigeria ní Fez ní ọjọ́ kẹtàlélógún oṣù December, lẹ́yìn náà Uganda ní ọjọ́ kẹtàdínlógún àti Tunisia ní ọjọ́ ọgbọ̀n oṣù December.
Ìdílé ní Egypt yìí yóò ràn wọ́n lọ́wọ́ láti mọ̀ sí ipò oju-ọjọ́ tó jọra sí ti Morocco, kí wọ́n lè múra sílẹ̀ dáadáa fún ìgbóná ìdìje náà.
Lọ́nà kan náà, Nigeria yóò tún ṣí ìdílé ìmúrasílẹ̀ ní Egypt láti ọjọ́ kẹwàá oṣù December, pẹ̀lú ìrékọjá pẹ̀lú ẹgbẹ́ Egypt ní ọjọ́ kẹrinlá.
Èyí jẹ́ ìgbà kẹrin tí Tanzania yóò lọ sí AFCON lẹ́yìn 1980, 2019 àti 2023.
Wọ́n ti ń ṣe ìlọsíwájú díẹ̀díẹ̀, wọ́n sì gba àwọn points tó pọ̀ jù lọ ní ẹ̀tọ́ wọn ní 2023.
Tun ka: Nnadozie àti Ajibade Ṣàwọn 100 Tó Dára Jù Lágbàáyé
Pablo Gamondi tí ó rọ́po Hemed Suleiman ti yan ẹgbẹ́ tó dapọ̀ mọ́ àwọn agbabọ́ọ̀lù ilé àti àwọn tí ń ṣeré ní ilẹ̀ òkèèrè. Olórí ẹgbẹ́ Mbwana Samatta (Le Havre, France), Simon Msuva (Al-Talaba, Iraq) àti Haji Mnoga (Salford City, England) wà nínú ẹgbẹ́ náà, pẹ̀lú ọ̀pọ̀ àwọn agbabọ́ọ̀lù láti ilé bí Feisal Salum àti Dickson Job.
