Super Eagles dojú kọ Algeria ní ìpele mẹ́sàn-án AFCON 2025 ní Marrakech, èyí tó jẹ́ ìjà tó lágbára láàrín àwọn ẹgbẹ́ tó ní ìtàn àṣeyọrí. Osimhen àti Mahrez yóò ṣe pàtàkì
Ní ọjọ́ kẹwàá oṣù Kínní ọdún 2026, ẹgbẹ́ Super Eagles ti Nigeria, pẹ̀lú olórí Wilfred Ndidi, yóò dojú kọ́ ẹgbẹ́ Desert Warriors ti Algeria, tí Riyad Mahrez jẹ́ olórí wọn, ní Grand Stade de Marrakech tí ó ní ibùgbé 45,000 ní ìpele mẹ́sàn-án kẹta ti ìdíje Africa Cup of Nations 2025 tó ń lọ lọ́wọ́ ní Morocco.
Tun ka: Salah Kọ̀ Favourites Fún Pharaohs Ní AFCON
Ìjà yìí, tó jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ìjà tó ní ìtàn jù lọ ní AFCON, yóò jẹ́ ìgbìyànjú àwọn ẹgbẹ́ méjèèjì láti lọ sí ìpele mẹ́sàn-án, nítorí àwọn méjèèjì ní àkójọ ìtàn àṣeyọrí márùn-ún lápapọ̀ ní ìdíje yìí.
Super Eagles ti ṣe àṣeyọrí tó lágbára ní ìdíje yìí, wọ́n ti borí gbogbo ìjà mẹ́rin tí wọ́n ṣe, wọ́n sì ti fá gólì méjìlá, èyí tó fi wọ́n hàn gẹ́gẹ́ bí ẹgbẹ́ tó léèká gólì jù lọ.
Victor Osimhen àti Ademola Lookman ti jẹ́ àwọn agbá bọ́ọ̀lù tó ń ṣe àṣeyọrí pàtàkì fún Nigeria, wọ́n méjèèjì ti fá gólì mẹ́ta-ta, Lookman sì ní ìrànwọ́ márùn-ún.
Akor Adams, tó fá gólì àkọ́kọ́ rẹ̀ ní AFCON lórí Mozambique, tún ń fi ìtara hàn, nígbà tí ìyá rẹ̀ ń yá ara rẹ̀ padà láti àìsàn.
Ní òwò kejì, Algeria, tí wọ́n jẹ́ aṣejú ọdún 2019, ti ṣe ìdábò́ tó lágbára jù lọ, wọ́n kò jẹ́ kí gólì kankan wọlé ní ìjà mẹ́rin, ṣùgbọ́n wọ́n borí DR Congo pẹ̀lú gólì kan ní àkókò àfikún.
Baghdad Bounedjah, tó fá gólì kan ṣoṣo ní ìparí 2019, àti Riyad Mahrez, tó jẹ́ agbá bọ́ọ̀lù tó lágbára, jẹ́ àwọn ènìyàn tó lè yí ìjà padà fún Algeria.
Ismael Bennacer, tó ń ṣiṣẹ́ ní àárín gbùngbùn, àti Ramy Bensebaini, tó fá gólì kan lórí Nigeria ní ìjà ọ̀rẹ́ ní 2020, tún jẹ́ ewu ńlá.
Adil Boulbina, tó fá gólì tó borí DR Congo, yóò tún jẹ́ ènìyàn tí Super Eagles gbọ́dọ̀ ṣọ́ra fún.
Super Eagles ti fò láti Fez wá sí Marrakech ní ọjọ́ ìkẹjọ, nígbà tí Algeria sì ti wá láti Rabat.
Olùkọ́ni Nigeria, Eric Chelle, ti fi hàn pé ẹgbẹ́ rẹ̀ ní ìfọwọ́sowọ́pọ̀ tó lágbára, pẹ̀lú Alex Iwobi àti Wilfred Ndidi tí ń ṣe iṣẹ́ tó dára ní àárín.
Ìjà yìí yóò jẹ́ ìtàn àtẹ̀gùn, nítorí ní 1988 nígbà tí Morocco gbàlejò AFCON, Nigeria àti Algeria pàdé ní ìpele mẹ́sàn-án, Nigeria sì borí lórí penalty.
Ẹni tó borí yìí yóò dojú kọ́ ẹni tó borí láàrín Cameroon àti Morocco ní ìpele mẹ́sàn-án.
Tun ka: Salah Kọ̀ Favourites Fún Pharaohs Ní AFCON
Àwọn olólùfẹ́ bọ́ọ̀lù ní Nigeria àti Algeria ń retí ìjà tó gbóná gan-an, èyí tó lè pinnu ẹni tó yóò gba ìdíje AFCON 2025 yìí.
