Rinsola Babajide ń fún Super Falcons ní ìmísí láti ṣẹ́gun Cameroon lẹ́yìn ìfòsọ́sẹ̀

Rinsola Babajide ń fún Super Falcons ní ìmísí láti ṣẹ́gun Cameroon lẹ́yìn ìfòsọ́sẹ̀

- in Bọọlu Afẹsẹgba
24
0
Rinsola BabajideRinsola Babajide ń fún Super Falcons ní ìmísí láti ṣẹ́gun Cameroon lẹ́yìn ìfòsọ́sẹ̀

Rinsola Babajide ṣe àyèrí ìmísí fún Super Falcons Nàìjíríà láti padà wá ìṣẹ́gun 3-1 lórí Cameroon ní Military Stadium, Yaoundé, ní ìdíje ìdánilẹ́kọ̀ọ́ WAFCON, ó gba wọ́n ní ìdánilójú fún ìdíje tó ń bọ̀

Ní Yaoundé, Cameroon, ní ọjọ́ kẹta oṣù kẹta ọdún 2026, àwọn Super Falcons orílẹ̀-èdè Nàìjíríà ti ṣe ìpadàbọ̀sípò tó lágbára lẹ́yìn ìbàjẹ́ 1-0 ní ìdíje àkọ́kọ́, wọ́n sì ṣẹ́gun Indomitable Lionesses Cameroon pẹ̀lú 3-1 ní Military Stadium.

Tun ka: Super Falcons fẹ́ gbà ẹ̀san lọ́wọ́ Cameroon

Lẹ́yìn ọjọ́ mẹ́ta tí wọ́n ti pàdánù ní ìdíje àkọ́kọ́, àwọn Falcons, lábẹ́ olùkọ́ni Justine Madugu, ti tún fi agbára wọn hàn ní Áfíríkà, olùkọ́ni náà sì ṣe ìyípadà mẹ́je nínú àwọn èrọ̀ tí wọ́n lò ní ọjọ́ Abámì.

Cameroon gba ibi àkọ́kọ́ ní ìsẹ́jú keje, ṣùgbọ́n Nàìjíríà fi ìfọkànsí tó dára padà sí i.

Olùkọ́lù Chinwendu Ihezuo dọ́gba ní ìsẹ́jú kejìlélọ́gbọ̀n, ó ga sókè lórí olùdàbòbò rẹ̀ láti gba bọ́ọ̀lù tí Rinsola Babajide fi kọjá.

Rinsola Babajide, tí ó ti ṣe ipa pàtàkì nínú ìdọ́gba náà, tún di olùfọwọ́sowọ́pọ̀ ní ìsẹ́jú kẹtàlélógún, ó ta bọ́ọ̀lù sí inú àpótí lẹ́yìn ìjàkadì nínú àyè, ó sì mú kí Nàìjíríà ṣáájú.

Lábẹ́ olùkọ́ni Madugu, àwọn agbára àárín ti tẹ̀ síwájú, wọ́n sì pa àwọn ọ̀nà àárín mọ́, èyí tó mú kí Cameroon fi bọ́ọ̀lù gún sókè nìkan, nígbà tí àwọn ẹ̀yà ọ̀tún, ní pàtàkì Olórí Rasheedat Ajibade, ti ń dán wọ́n wò jákèjádò ìgbà kejì.

Ní ìsẹ́jú mẹ́rìndínlọ́gọ́rin, Michelle Alozie fi òrìṣà giga kan láti bọ́ọ̀lù tí Ajibade fi kọjá padà sí ìṣẹ́gun tó pinnu, ó sì fi ìyọrísí 3-1 múlẹ̀.

Ìyọrísí yìí jẹ́ ìpadàbọ̀sípò yíyára fún Falcons lẹ́yìn ìbàjẹ́ 1-0 ní ìdíje àkọ́kọ́, èyí tó fọ́ ìtẹ̀síwájú tí wọ́n ní ìbáwọn ìdíje mọ́kànlá tí wọ́n kò tíì pàdánù láti ìgbà tí wọ́n ti pàdánù 2-1 sí France ní November 2024 ní ìdíje ọ̀rẹ́.

Ní ìdíje yẹn, Yvana Mbomezomo ti Cameroon gba ibi ìgbẹ́yìn, nígbà tí Nàìjíríà kò lè gba ọ̀pọ̀lọpọ̀ ààyè tó dára láti gba bọ́ọ̀lù, láìka ìfarahàn àkọ́kọ́ Comfort Erhabor nínú ibi ìpamọ́ àti Precious Christopher nínú ìkọlù.

Also read: Àwọn Òṣèré Bọ́ọ̀lù Nàìjíríà Ní Ìdààmú Ìjà Iran

Àwọn ẹgbẹ́ méjèèjì lo ìdíje ọ̀rẹ́ yìí gẹ́gẹ́ bí ìmúrasílẹ̀ tó kẹ́yìn fún WAFCON kẹrìndínlógún tí yóò wáyé ní Morocco láti ọjọ́ kẹtadínlógún oṣù kẹta sí ọjọ́ kẹta oṣù kẹrin.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may also like

Lookman Dide Si Ẹkẹta: Oṣẹ́ Champions League

Ademola Lookman gba ipo ẹkẹta lori atokọ awọn