Mikel Obi tako ìmúrasílẹ̀ Super Eagles fún AFCON 2025, ó sì ké sí NFF lórí ìsanwo olùkọ́ni Eric Chelle. Ka bí ìṣòro yìí ṣe ń kan ẹgbẹ́ Naìjíríà
Olóògbé olóró Super Eagles tẹ́lẹ̀rí, John Obi Mikel, ní ọjọ́ kẹrindinlogun oṣù Kejìlá ọdún 2025, tako ìmúrasílẹ̀ ẹgbẹ́ orílẹ̀ èdè Naìjíríà fún ìdíjẹ Africa Cup of Nations tí yóò bẹ̀rẹ̀ ní Morocco, ó sì kọ̀lù Nigeria Football Federation lórí àwọn ìṣòro ìṣàkóso tó ń lọ lọ́wọ́ ní podcast rẹ̀ ObiOne.
Tun ka: Joshua Dojúkọ Paul Nínú Ìjà Àríyànjiyàn ní Miami Lónìí
Mikel, tó jẹ́ olórí ẹgbẹ́ tí ó gba AFCON 2013, sọ pé òun kò tẹ́wọ́ gbà pẹ̀lú ìmúrasílẹ̀ náà rárá. “Lẹ́yìn gbogbo ohun tó ṣẹlẹ̀ nínú ìdíjẹ World Cup qualifiers, ènìyàn retí pé àwọn nǹkan yóò dára sí i,” ni Mikel wí, tó sì ti béèrè fún ìfipòsílẹ̀ gbogbo ìgbìmọ̀ NFF lẹ́yìn tí Naìjíríà kùnà láti péye fún World Cup 2026.
Ó tún béèrè pé: “Bawo ni wọ́n ṣe ń gbọ́wọ́ olùkọ́ni ní àkókò yìí? Ó jẹ́ ohun tí kò tọ́! Èyí kò rí bẹ́ẹ̀ nínú àwọn orílẹ̀ èdè tó ń ṣe bọ́ọ̀lù dáadáa. Nígbà tí àwọn ìṣòro bá ti wà ní gbangba, yóò kan olùkọ́ni, àwọn agbábọ́ọ̀lù àti àwọn olólùfẹ́.”
Ìròyìn tún fi hàn pé olùkọ́ni Super Eagles, Eric Chelle, ni wọ́n gbọ́wọ́ oṣù mẹ́ta àti bonuses láti ọwọ́ NFF ṣáájú ìdíjẹ náà.
Sibẹ̀sibẹ̀, Alága National Sports Commission, Shehu Dikko, sọ ní ọjọ́ Aarọ́ pé NSC ti ń san owó Chelle fún NFF, bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé wọn kò ní ìfọwọ́sowọ́pọ̀ nínú àdéhùn rẹ̀. “Èyí jẹ́ apá kan ìrànlọ́wọ́ wa fún NFF,” ni Dikko wí ní ìfọ̀rọ̀wérọ̀ lórí Arise Television.
Super Eagles wà ní Group C pẹ̀lú Tunisia, Uganda àti Tanzania, wọ́n yóò sì bẹ̀rẹ̀ ìdíjẹ wọn pẹ̀lú Tanzania ní ọjọ́ kẹtalelógún oṣù Kejìlá ní Fès, Morocco.
Ẹgbẹ́ náà ṣẹ́gun 1-2 sí Egypt nínú ìdíjẹ ìmúrasílẹ̀ kan ṣoṣo ní ọjọ́ Tuesday ní Cairo, èyí tó fi hàn pé àwọn ìṣòro ìmúrasílẹ̀ ń hàn gbangba.
Mikel tún tẹnu mọ́ pé àkókò yìí yẹ kí ó jẹ́ láti fi hàn pé wọ́n ti kọ́ ẹ̀kọ́ láti ìṣòro tẹ́lẹ̀, ṣùgbọ́n ìtàn kannáà ń ṣẹlẹ̀. Ó sọ pé: “A kò gbọdọ̀ lọ sí AFCON pẹ̀lú ìṣòro tí kò tán.
Gbogbo nǹkan gbọdọ̀ yanjú nísinsìnyí. Naìjíríà yẹ kí ó rí ohun tó dára jù. Bọ́ọ̀lù wa yẹ kí ó rí ohun tó dára jù.”
Tun ka: Joshua Dojúkọ Paul Nínú Ìjà Àríyànjiyàn ní Miami Lónìí
Àwọn olólùfẹ́ bọ́ọ̀lù Naìjíríà ti ń retí pé NFF yóò yanjú àwọn ìṣòro yìí kí ìdíjẹ tó bẹ̀rẹ̀ ní ọjọ́ kọkànlelógún oṣù Kejìlá, kí Super Eagles lè gbájúmọ̀ fún ìdíjẹ kẹrin wọn.
