Justine Madugu, olùkọ́ni Super Falcons, sọ pé ẹgbẹ́ rẹ̀ kò ní gba ìdàrù kankan lọ́wọ́ Amazons ti Benin ní ìdíje WAFCON 2026. Ṣe àkíyèsí ìṣẹ̀lẹ̀ ìdíje yìí ní Abeokuta
Justine Madugu, olùkọ́ni àgbà ẹgbẹ́ Super Falcons ti orílẹ̀-èdè Nàìjíríà, ti sọ pé ẹgbẹ́ rẹ̀ kò ní gba ìdàrù kankan lọ́wọ́ Amazons ti orílẹ̀-èdè Benin ní ìdíje ìfẹsẹ̀wọnsẹ́ fún ìdíje WAFCON 2026 tí yóò wáyé ní Abeokuta, ìpínlẹ̀ Ọ̀gun ní ọjọ́ Ìsẹ́gun, ọjọ́ kẹjìdínlọ́gbọ̀n oṣù Kẹwá.
Tun ka: Olowookere Gbilẹ̀ Ìgbọ́kànlé Fún Flamingos Láti Ṣẹ́gun Italy
Ẹgbẹ́ Super Falcons, tí wọ́n jẹ́ aṣíwájú ilẹ̀ Áfíríkà, ti ní ìdí ìdàrù 2-0 lọ́wọ́ ìdíje ìpele àkọ́kọ́ tí wọ́n ṣe ní Stade Kégué, Lomé, ní ọjọ́ Jímọ̀, lábẹ́ ìdásí àwọn góòlù tí Chinwendu Ihezuo àti Esther Okoronkwo gba.
Ṣùgbọ́n Justine Madugu tẹnu mọ́ pé bọ́ tilẹ̀ jẹ́ pé wọ́n ní ìdí ìdàrù, Super Falcons ń múra fún ìdánwò tí yóò le jù lọ ní ilé wọn.
Ó sọ ní ọjọ́ Àìkú pé, “A ń retí ìdíje tó le láti ọwọ́ àwọn Beninoise, ṣùgbọ́n a óò ṣe tán láti dojú ìjà yẹn kọ pẹ̀lú ìṣiṣẹ́ àtàtà tí ìdí rẹ̀ ni láti jẹ́ kí a yẹ fún WAFCON 2026, níbi tí a óò gbìyànjú láti dáàbò bo àmì ẹ̀yẹ wa àti láti yẹ fún ìdíje àgbáyé ní Brazil ní ọdún 2027.”
Ó kìlọ̀ pé àwọn Amazons, tí wọ́n kó àwọn agbábọ́ọ̀lù tó dáńgájíá tí wọ́n ń gbé ní ìlú ọ̀sẹ̀ bí Germany, Morocco, France àti Equatorial Guinea, ti fi ìdánilójú hàn ní ìpele àkọ́kọ́, èyí tí ó fi hàn pé ìfọwọ́ra kankan ẹgbẹ́ kọ̀ọ̀kan ní Áfíríkà lè léwu.
Ó sọ pé, “A kò ní gba ohunkóhun fún ìdàrù tàbí fi ohunkóhun sílẹ̀ fún ìdàrù. A óò ṣe tán láti lọ gbogbo agbára wa fún ìṣẹ́gun.”
Super Falcons bẹ̀rẹ̀ ìdánilẹ́kọ̀ọ́ ní MKO Abiola Sports Arena ní Abeokuta ní ọjọ́ Àìkú, gẹ́gẹ́ bí ìròyìn The PUNCH ṣe sọ.
Wọ́n ti jẹ́ aṣíwájú ilẹ̀ Áfíríkà ní ìgbà mẹ́wàá, wọ́n sì ń wá ọ̀nà láti tẹ̀síwájú ìṣàkóso wọn ní Áfíríkà àti láti gba ìdánilójú fún ìdíje FIFA Women’s World Cup ní ọdún 2027 ní Brazil.

Madugu ń retí láti pa ìtòlẹ́sẹẹsẹ rẹ̀ mọ́ láìyípadà lọ́pọ̀lọpọ̀ láti ìpele àkọ́kọ́. Chiamaka Nnadozie lè máa wà ní góńgó ààbò, pẹ̀lú Michelle Alozie, Osinachi Ohale, Tosin Demehin àti Ashley Plumptre tí yóò jẹ́ ìlànà ààbò.
Ní àárín pápá, Rasheedat Ajibade, Deborah Abiodun àti Taiwo Afolabi yóò jẹ́ àwọn tí yóò máa darí eré, nígbà tí Chinwendu Ihezuo, Esther Okoronkwo àti Folashade Ijamilusi yóò jẹ́ àwọn aṣíwájú ìkọlù.
Ṣùgbọ́n, Madugu tún lè yí padà sí Asisat Oshoala, agbábọ́ọ̀lù tó ní ìrírí àti ẹni tí ó gba àmì ẹ̀yẹ African Player of the Year ní ìgbà mẹ́fà, pẹ̀lú Joy Omewa àti Kafayat Mafisere, gẹ́gẹ́ bí àwọn àyànfẹ́ ìkọlù mìíràn.
Ìdíje ìpìlẹ̀ yóò wáyé ní MKO Abiola Sports Complex ní Abeokuta, bẹ̀rẹ̀ ní aago mẹ́rin ọ̀sán.
Tun ka: Olowookere Gbilẹ̀ Ìgbọ́kànlé Fún Flamingos Láti Ṣẹ́gun Italy
Ẹgbẹ́ tí ó bá ṣẹgun ní àpapọ̀ yóò jẹ́ kí wọ́n yẹ fún ìdíje WAFCON kẹrìnlá, tí a ṣètò láti wáyé ní Morocco láti ọjọ́ kẹtadinlọgbọn oṣù Kẹta sí ọjọ́ kẹta oṣù Kẹrin ọdún 2026.

