Alex Iwobi ti di ọ̀kan lára àwọn agbábọ́ọ̀lù tó tayọ jù lọ ní AFCON 2025, ó pèsè ìranlọ́wọ́ méjì àti góòlù ní ìṣẹ́gun Nigeria lórí Tanzania àti Mozambique, ó sì ń darí ìṣẹ̀lẹ̀ láti àárín gbùngbùn
Alex Iwobi, agbábọ́ọ̀lù àgbà Fulham àti Super Eagles, ti fi ara rẹ̀ hàn gẹ́gẹ́ bí ọ̀kan lára àwọn agbábọ́ọ̀lù tó tayọ jù lọ ní ìdíje Africa Cup of Nations 2025 tí ń lọ lọ́wọ́ ní Morocco, ní ọjọ́ kẹfà oṣù Kínní ọdún 2026.
Tun ka: Man United Lé Ruben Amorim Lẹ́yìn Osù mẹ́rìnlá
Iwobi, ẹni ọdún mọ́kàndínlọ́gbọ̀n, ti ṣe àwọn ìranlọ́wọ́ méjì tó tayọ ní ìṣẹ́gun 2-1 lórí Tanzania ní ìpelè ìpín, èyí sì jẹ́ kí ó bá John Obi Mikel ṣe ìtàn AFCON nípa pípèsè ìranlọ́wọ́ méjì nínú ìṣẹ̀lẹ̀ kan.
Ní ìpelè kejì, ní ìṣẹ́gun 4-0 tó gbóná janjan lórí Mozambique ní Fez, Iwobi tún bẹ̀rẹ̀ àwọn ìṣẹ́gun pẹ̀lú àwọn pásì tó lágbára, èyí sì ràn Victor Osimhen àti Ademola Lookman lọ́wọ́ láti dá góòlù.
Olùkọ́ni Eric Chelle fi ìyìn fún Iwobi, ó sọ pé “Iwobi ń rùn bọ́ọ̀lù”, ó sì tún fi hàn pé agbábọ́ọ̀lù yìí ní agbára láti darí ìṣẹ̀lẹ̀ láti àárín gbùngbùn.
Pẹ̀lú Wilfred Ndidi àti Frank Onyeka ní ẹ̀gbẹ́ rẹ̀, Iwobi ti fi ìfọ̀kànbalẹ̀, ìmọ̀ràn, àti agbára ìṣẹ̀dà hàn, èyí sì ti jẹ́ kí Super Eagles wọlé sí ìpelè mẹ́rin ipari pẹ̀lú ìfẹ́sẹ̀wọnsẹ̀ tó lágbára.
Yakubu Aiyegbeni, agbábọ́ọ̀lù àtijọ́, tún yìn Iwobi àti Samuel Chukwueze fún ìṣẹ́ wọn lórí Tanzania, ó sọ pé àwọn méjèèjì fi ìmọ̀ràn àti ìfọkànsí hàn.
Sunday Oliseh tún yìn Iwobi, ó sọ pé “gbogbo ohun tí Nigeria ṣe dáadáa ń jáde láti ọwọ́ Iwobi”.
Láìka ìfẹ̀yìntì láti ọ̀dọ̀ àwọn olólùfẹ́ ní ìgbà míràn, Iwobi ti yí ìwò padà pẹ̀lú ìṣẹ́ tó dúró ṣinṣin, ó sì ti di olórí tí kò fi ẹnu sọ̀rọ̀ ṣùgbọ́n pẹ̀lú ìṣẹ́.
Bí Nigeria ń retí ìpelè tó kàn, ìfẹ́sẹ̀wọnsẹ̀ Iwobi ní àárín gbùngbùn ti di ohun pàtàkì jù lọ, ó sì ń fi hàn pé ó lè ràn wọ́n lọ́wọ́ láti gba ìdíje AFCON kejì wọn.
Tun ka: Man United Lé Ruben Amorim Lẹ́yìn Osù mẹ́rìnlá
Àwọn olólùfẹ́ Super Eagles ń yọ̀ ayọ̀ pẹ̀lú ìṣẹ́ Iwobi, wọ́n sì ń retí pé yóò tẹ̀síwájú láti fi agbára rẹ̀ hàn ní ìpelè tó ń bọ̀.
