Nigeria Golden Eaglets bẹ̀rẹ̀ ìdíje WAFU B U-17 2025 pẹ̀lú ìṣẹ́gun 4-1 lòdì sí Benin Republic, pẹ̀lú George Agha tí ó gba hattrick àti David Edeh tí ó ṣe àmì ìdíje kan
Nigeria U-17, tí a mọ̀ sí Golden Eaglets, bẹ̀rẹ̀ ìdíje wọn ní 2025 WAFU B U-17 Championship pẹ̀lú ìṣẹ́gun 4-1 tó gbáàtọ̀ lòdì sí Baby Cheetahs ti Benin Republic ní ọjọ́ Wẹ́dìnésídé ní Yamoussoukro, Côte d’Ivoire, gẹ́gẹ́ bí ìròyìn PUNCH Sports Extra.
Tun ka: Fisayo Dele-Bashiru Ṣe Ìdánwò Ìlera Lẹ́yìn Ìdíje Serie A Lòdì sí AS Roma
Benin Republic wá sí ìdíje náà pẹ̀lú ìrètí láti gba aṣíwájú àkọ́kọ́ wọn lẹ́yìn ìparí 1-0 tí wọ́n gba lọ́wọ́ Baby Stallions ti Burkina Faso ní ìdíje ìbẹ̀rẹ̀ wọn ní òpin ọ̀sẹ̀.
Ṣùgbọ́n ẹgbẹ́ tí Manu Garba ń darí bẹ̀rẹ̀ ìdíje náà pẹ̀lú ìfẹsẹ̀wọ́nṣe tó yára.
Ní ìṣẹ́jú kẹta, Nigeria gba ìdánilò ó lé lẹ́yìn tí Boluwatife Thompson ṣubú nínú àgbáàyè.
George Agha gbé ìdánilò náà, ó sì gba àmì ìdíje láti ọwọ́ yàrdì 12 láti fún Nigeria ní ìdásí.
Ìṣẹ́jú méjì lẹ́yìn náà, David Edeh mú ìdíje náà di méjì pẹ̀lú ìfẹsẹ̀wọ́nṣe ọ̀fẹ́ tí ó fún un ní ìdíje.
Agha tún ṣe àmì ìdíje kẹta ní ìṣẹ́jú 14, tí ó mú ìdíje náà di mẹ́ta fún Nigeria ní ìbẹ̀rẹ̀ ìdíje tí ó wúwo.
Ìpalára náà parí ní ìṣẹ́jú 32 bí Agha ṣe gba hattrick rẹ̀ lẹ́yìn àìbìkítà látọwọ́ olùṣọ́ gọ́ọ̀lù Benin, Warris Soumanou.
Benin gba àmì ìdíje ìtùnú kan ní ìṣẹ́jú ìparí ìdí ìdá méjì, bí Jeremy Zannou ṣe fún wọn ní àmì ìdíje pẹ̀lú ìfẹsẹ̀wọ́nṣe kan tí ó kàn ní ìsàlẹ̀.
Ìdí ìdá méjì kò ní ìdíje púpọ̀ nípa àmì ìdíje, pẹ̀lú Nigeria tí ó ń ṣe ìdàsílẹ̀ láti gba aṣíwájú mẹ́ta tí ó wà ní ìdíje.
Ìṣẹ́gun yìí mú Nigeria wà ní ìdí ìpele Group B pẹ̀lú aṣíwájú mẹ́ta, bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé wọ́n ṣì ní ìdíje kan pẹ̀lú Burkina Faso, tí ó tún ní aṣíwájú mẹ́ta ṣùgbọ́n tí ó ṣì kù lórí ìyàtọ̀ àmì ìdíje.
Golden Eaglets yóò kọjú ìdíje sí Burkina Faso ní ìdíje kejì àti ìkẹyìn wọn ní ìdíje mẹ́ta-ẹgbẹ́ yìí, pẹ̀lú ipò ìpele tí ó ga jùlọ àti àyè ní ìpele ìkẹyìn tí ó wà ní ìdíje.
Tun ka: Stanley Nwabali Chippa Ìdàrù Ìdíje Polokwane City
Ìdíje náà jẹ́ ìdíje ìdáyẹ̀ fún 2025 Africa U-17 Cup of Nations, tí yóò pinnu àwọn aṣojú Áfíríkà fún 2026 FIFA U-17 World Cup ní Qatar.