Finidi George ti sọ pé Rivers United ti kọ́ ẹ̀kọ́ tó pọ̀ lórí ìparun 3-0 láti ọwọ́ Pyramids, wọ́n ò sì ní í ṣe àṣìṣe yìí mọ́ nígbà tí wọ́n bá dojú kọ RS Berkane ní ìdíje CAF Champions League
Ọjọ́bọ, ọjọ́ kọkànlá ọjọ́ 28, ọdún 2025, Olùkọ́ ẹgbẹ́ Rivers United, Ọ̀gbẹ́ni Finidi George, ti sọ pé ẹgbẹ́ rẹ̀ ti gbá ẹ̀kọ́ tó pọ̀ gan-an lórí ìparun 3-0 tí wọ́n jẹ láti ọwọ́ Pyramids FC ti Egypt ní ìdíje àkọ́kọ́ ti CAF Champions League, ó sì ṣe ìlérí pé irú àṣìṣe bẹ́ẹ̀ ò ní í ṣẹlẹ̀ mọ́ nígbà tí wọ́n bá gbá RS Berkane ní ìdíje kejì ní Uyo lónìí.
Tun ka: Dyche Sọ̀rọ̀ Lórí Ìdààmú Ola Aina Ṣáájú AFCON 2025
Láàárín ọ̀rọ̀ rẹ́ tó sọ níbi ìpàdé akọ̀ròyìn ṣáájú ìdíje, Finidi George sọ pé: “A mọ àwọn àṣìṣe kékeré tí a ṣe ní Cairo, a sì ti sanwó rẹ̀ gan-an. Èmi ò rò pé irú ẹ̀ yóò ṣẹlẹ̀ mọ́ ní ọjọ́ Friday. A ní gbogbo ìtìlẹ́yìn, a sì ń fi ìtara ṣiṣẹ́ láti rí i pé a gba méjìlá mẹ́ta.”
Ó tẹ̀ síwájú pé: “Ìfẹ́ wa ni láti dije kí a sì borí. A óò gbá ìdíje yìí pẹ̀lú gbogbo ìtara. Lati borí, a gbọ́dọ̀ ṣe èyí tí ó ga jù lọ. Ní irú ìdíje ńlá bẹ́ẹ̀, ìfọ̀kànbalẹ̀ gbọdọ̀ wà fún iṣẹ́jú 90 kíákíá, kì í ṣe iṣẹ́jú 50 bí ó ṣe rí ní ìdíje pẹ̀lú Pyramids.”
Finidi George, tó ti jẹ́ olùkọ́ Super Eagles tẹ́lẹ̀, tún fi hàn pé ìdíje tó wà ní Cairo ti kọ́ wọn lẹ́kọ̀ọ́ tó pọ̀, wọ́n sì ti bá àwọn agbábálágbá sọ̀rọ̀ láti rí i pé wọ́n dúró ṣinṣin títí dé ìparí.
Rivers United lọ́wọ́ jẹ́ ẹgbẹ́ Nigeria kan ṣoṣo tó ń ṣeré ní àwọn ìdíje CAF ní ọdún yìí lẹ́yìn tí wọ́n ti lu Black Bulls ti Mozambique.
Wọ́n tún jẹ́ kó jẹ́ pé ipò Nigeria nínú CAF coefficient dúró ṣinṣin lára àwọn orílẹ̀-èdè méjìlá tó ga jù.
Tun ka: Dyche Sọ̀rọ̀ Lórí Ìdààmú Ola Aina Ṣáájú AFCON 2025
Ìdíje náà yóò bẹ̀rẹ̀ ní ago mẹ́jọ ìrọ̀lẹ́ ní Godswill Akpabio International Stadium, Uyo.
