CAF ti fọwọ́ sí ìdàbọ̀ ìdílé 27 fún AFCON 2025 ní Morocco. Ẹgbẹ́ orílẹ̀-èdè yóò lè lo 27 ṣùgbọ́n CAF yóò sanwó fún 23 nìkan. Super Eagles ti ń múra sílẹ̀ pẹ̀lú ìdílé 55
Ọjọ́bọ, oṣù kọkànlá ọjọ́ 26, ọdún 2025, Confederation of African Football (CAF) ti fọwọ́ sí ìlànà tuntun tó fún ẹgbẹ́ orílẹ̀-èdè kọ̀ọ̀kan láṣẹ láti fi ìdàbọ̀ ìdílé 27 sílẹ̀ fún Ìdíje Àwọn Orílẹ̀-Èdè Áfíríkà 2025 tí yóò wáyé ní Morocco.
Tun ka: Joy Omewa Gba GBE lati Lọ Ṣere ni WSL
Lára ìlànà tuntun náà, CAF yóò ṣe ìdúrò ìnáwó ìrìnrín, ìgbéga àti ètò ìdíje fún 23 nìkan gẹ́gẹ́ bíi ti tẹ́lẹ̀, ṣùgbọ́n ẹgbẹ́ tí ó bá fẹ́ fi ẹ̀kúnrẹ́rẹ́ mẹ́rin kún ìdílé rẹ̀ yóò sanwó fún wọn fúnra wọn.
CAF sọ pé ìyípadà yìí yóò ràn àwọn olùkọ́ lọ́wọ́ láti kojú ìpalára, ìdíná ìdíje àti lílo ọ̀nà ìṣeré tó pọ̀jú ní àkókò ìdíje tí ó kún fún ìṣẹ́lẹ̀.
Ní Nàìjíría, Nigeria Football Federation ti ń dúró de ìtòlẹ́sẹẹsẹ ìdílé ìdọ́dọ́rùn mẹ́rìndínlọ́gọ́rùn (55-man provisional squad) tí olùkọ́ Ìdílé Gíìlì, Eric Sekou Chelle, ti fi sílẹ̀.
Ìdílé yìí yóò dín kù láìpẹ́, pẹ̀lú ọ̀pọ̀ àwọn oju tuntun tí wọ́n ń retí pé wọ́n yóò rí ìpè.
Ìdílé Gíìlì ti tẹ ìfọ̀rọ̀wérọ́ lórí X ní ọjọ́ Tuesday pé: “Super Eagles Africa Cup of Nations preliminary squad announcement coming up.”
Ìdílé ìdárayá yóò ṣí ní Ọjọ́ Monday, December 8, 2025, pẹ̀lú ọ̀pọ̀ọ̀lọpọ̀ ìdíje ìmúra ṣáájú kí wọ́n tó lọ sí Morocco.
Nàìjíría wà nínú Ẹgbẹ́ C pẹ̀lú Tunisia, Uganda àti Tanzania. Wọ́n yóò bẹ̀rẹ̀ ìrìn àjò wọn ní December 23, 2025 lòdì sí Tanzania ní Complexe Sportif de Fès, Fès.
Ìdíje tó ga jù lọ nínú ẹgbẹ́ náà ni December 27, 2025 tí Nàìjíría yóò dojú kọ Tunisia.
Tun ka: Joy Omewa Gba GBE lati Lọ Ṣere ni WSL
Super Eagles, tí wọ́n jẹ́ ẹlẹ́kejì ní AFCON 2023 lẹ́yìn tí wọ́n ṣẹ́gun 1-2 láti Ivory Coast, ń wá àmì ẹ̀yẹ kẹrin wọn lórí ilẹ̀ Áfíríkà lẹ́yìn tí wọ́n ti gba ìdíje náà ní 1980, 1994 àti 2013.
